GGC และ GC Group ร่วมเป็นเจ้าภาพงานทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566
10 November 2023
![](/storage/newsroom/press-releases/2023/11/20231110-100122-6.webp)
(8 พฤศจิกายน 2566) บริษัท โกลบอลกรีนเคมิคอล จำกัด (มหาชน) หรือ GGC ร่วมกับ GC Group เป็นเจ้าภาพงานทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566 โดยมีนายกฤษฎา ประเสริฐสุโข กรรมการผู้จัดการ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงาน GC Group ชาวชุมชนห้วยโป่ง ร่วมงานดังกล่าว ณ วัดห้วยโป่ง อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง
งานทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566 ของ GC Group ถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่สำคัญระหว่างบริษัทฯ และชุมชน ในการร่วมกันสืบสานประเพณีทางศาสนาที่มีการปฏิบัติสืบเนื่องกันมาเป็นเอกลักษณ์ และมีความสำคัญต่อสังคม โดยยอดเงินทำบุญ “งานทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566” เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 1,477,953.56 บาท